Best Frozen fruits and vegetables business in Marathi 2022

 बहुतेक फळे आणि भाज्या हंगामी आणि अत्यंत नाशवंत असतात. हंगामाबाहेर फळे किंवा भाज्या मिळणे त्यांच्या कमतरतेमुळे खूप कठीण होते, frozen fruits business विशेषतः आंबा, टरबूज, द्राक्षे इत्यादी फळांच्या बाबतीत. ताजी फळे आणि भाज्या वाया न जाता ,फळे आणि भाज्या fruits cold storage business कोल्ड स्टोरेजमध्ये ठेवून ते गोठवून वापरता येऊ शकतात.

Fruits and vegetable dehydration or processing business ideas

उदाहरणार्थ, सफरचंद साठवले जाऊ शकते, आणि जाम बनवता येते, टोमॅटोची पेस्ट तयार करण्यासाठी टोमॅटो वापरली जाऊ शकतात, गोठलेले मटार frozen green peas इत्यादींना आज खूप मागणी आहे. जर तुम्ही हे हंगामी काळात साठवले, तर तुम्ही ते नंतर उच्च किमतीत विकू शकता.या गोठवलेल्या फळे आणि भाज्यांचे पोषण जास्त आहे आणि त्यांना जागतिक स्तरावर मोठी मागणी आहे. सध्या तरी frozen fruits and vegetables यांची जागरूकता कमी आहे; त्यामुळे उत्पादक कमी आहेत. त्यामुळे, तुम्ही सुरुवातीला  low investment business idea कमी गुंतवणुकीसह हा लघु उद्योग सुरू करू शकता परंतु अधिकाधिक ग्राहक मिळत असल्याने ह्या व्यवसायाचा विस्तार नक्कीच करू शकता.

काही समस्यांमुळे फळे आणि भाज्यांच्या संख्यामध्ये आणि गुणवत्तेत अडथळा येतो त्या समस्या  frozen fruit stoage in business म्हणजे साठवणुकीचा अभाव आणि वाहतुकीदरम्यान चे काही अडथळे. ताज्या वस्तूंना वाहतुकीदरम्यान उष्णता, प्रकाश, भौतिक नुकसान, पाणी आणि धूळ इत्यादी अनेक परिस्थितींचा सामना करावा लागतो ज्यामुळे पौष्टिक मूल्य ,उत्पन्न कमी होते. काही पारंपारिक प्रक्रिया आहेत ज्या तुम्हाला त्या हंगामात फळे आणि भाज्या टिकवून ठेवण्यास आणि हंगामात उपलब्ध करून देण्यास मदत करू शकतात. Frozen fruit business idea त्या प्रक्रिया उदा. वाळवणे ,लोणचे. वाळवणे आणि पिकलिंग हे अन्न संरक्षणासाठी वापरल्या जाणार्‍या सर्वात जुन्या आणि मोठ्या प्रमाणावर वापरल्या जाणार्‍या पद्धती आहेत. परंतु फळे आणि भाजीपाला गोठवणे ही अन्नाची चव आणि पौष्टिक मूल्य टिकवून ठेवण्याची सुधारित प्रक्रिया आहे. Frozen fruit business freezing फ्रीझिंगमध्ये तापमान कमी करणे किंवा पाण्याचे प्रमाण काढून टाकणे आणि नंतर अन्नाचे तापमान -18˚C किंवा त्यापेक्षा कमी करणे समाविष्ट आहे.  Fruit and vegetables frozen business ideas फळे आणि भाज्या गोठवण्यामध्ये कापणीनंतर काही तासांत धुणे, ब्लँचिंग, कटिंग, डिहायड्रेटिंग, फ्रीझिंग आणि पॅकेजिंग यासारख्या प्रक्रियांचा समावेश होतो. यामुळे शेल्फ लाइफ वाढते तसेच फळे आणि भाज्यांमधील पौष्टिक घटक टिकून राहतात. गोठवलेल्या खाद्यपदार्थांची सध्याची मागणी आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत वाढत आहे  हे क्षेत्र तंत्रज्ञानावर खूप अवलंबून आहे आणि उद्योजकांना उद्योगात प्रवेश करण्याची चांगली संधी निर्माण झाली आहे.

Required equipments for Frozen Food business (Fruit Processing business ideas marathi)

 आवश्यक उपकरणे

-Freezer फ्रीझर

फ्रोझन फूड बिझनेस चालवण्यासाठी फ्रीझर स्पेस हा एक महत्त्वाचा पैलू आहे. त्यामुळे तुमचे अन्न पाठवण्यास किंवा विकले जाईपर्यंत तुम्ही किती फ्रीझर वापरणार आहात ह्याचे प्लॅनिंग करा.

– फ्रीझरसाठी तयार असलेल्या सीलबंद पॅकेजेसमध्ये ताजे अन्न मिळवण्यासाठी प्रक्रिया करण्यासाठी लागणारे उपकरणे.

– पॅकेजिंग साठी आवश्यक ती उपकरणे

फ्रोझन फूड मार्केटिंग Frozen fruits and vegetables marketing

 तुम्ही तयार केलेले फ्रोजन फुड विकण्यासाठी त्यावर योग्य ते लेबल लावणे गरजेचे आहे.

वेबसाईट, वर्तमानपत्रे, लोकल न्यूज चॅनल यांच्या साहाय्याने तुम्ही  frozen fruit business फ्रोजन फूडची मार्केटिंग करू शकता.

तसेच तुम्ही frozen fruit marketing tips फ्रोजन फूड ची मार्केटिंग करण्यासाठी पॅम्प्लेट्स देखील वाटू शकता. जेणेकरून लोकांना तुम्ही बनवलेल्या फ्रोजन फूड विषयी अधिक जाणून घेण्यास मदत होईल.

तसेच तुम्ही किराणा दुकान, सुपर मार्केट, हॉटेल्स आणि रेस्टॉरंट याठिकाणी विजिट देऊन त्यांना तुम्ही बनवलेल्या फ्रोजन फूड विषयी माहिती देऊन त्यांच्याकडून ऑर्डर मिळू शकता.

आवश्यक परवाने Required licence for frozen fruits business idea in Marathi

सर्व गोठवलेल्या अन्न व्यवसाय मालकांना गोठवलेल्या खाद्यपदार्थांची विक्री करण्यासाठी आणि असा व्यवसाय देशात कुठेही चालविण्यासाठी अनिवार्यपणे FSSAI परवाना आवश्यक असेल.  

तसेच कंपनी रजिस्ट्रेशन, जी एस टी रजिस्ट्रेशन GST REGISTRATION FOR FROZEN FRUITS BUSINESS हे देखील करणे आवश्यक आहे .

अशाप्रकारे फ्रोजन फ्रुट्स अँड व्हेजिटेबलस बिझनेस हा एक उत्तम व्यवसाय असून हा व्यवसाय उत्पन्नाची चांगली संधी उपलब्ध करून देत आहे.

Tags: No tags

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *