How To Start Candle Making Business Idea Marathi 2022

candle making business plan pdf, candle making business plan in india, how to start a candle business from home, how to make candle at home, Is candle making business profitable in India?How much money do you need to start a candle business in India? Is candle making a profitable business? Do I need a license to sell homemade candles in India?

How To Start Candle Making Business Idea Marathi 2022

मेणबत्ती बनवण्याचा व्यवसाय- CANDLE MAKING BUSINESS

स्मार्ट स्टार्टसाठी ही एक चांगली कल्पना असू शकते कारण आजकाल फॅन्सी मेणबत्त्यांना खूप मागणी आहे. लोक मेणबत्त्या केवळ धार्मिक कारणांसाठीच नव्हे तर सजावटीसाठी देखील लावतात.पारंपारिक लांब पांढऱ्या मेणबत्त्या व्यतिरिक्त, सुगंधित आणि सजावटीच्या मेणबत्त्यांसाठी देखील खूप मागणी आहे. तुम्ही चांगल्या सुगंधाच्या सुंदर मेणबत्त्या essence candle making business बनवल्यास अशा मेणबत्यांना खूप मागणी देखील वाढेल. तुम्ही मेणबत्त्या केवळ ऑफलाइनच न विकता ऑनलाईन देखील विकू शकता. Offline & Online Candle Selling business विविध शॉप्स, उद्योग आणि रेस्टॉरंटशीही संपर्क साधू शकता कारण ते आनंददायी वातावरण तयार करण्यासाठी सुगंधित मेणबत्त्या खरेदी करतात. हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला जास्त जागा लागणार नाही.तुमची स्वतःची जागा असल्यास हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी कमी भांडवल लागू शकते.  Low investment candle making business

Credit- Youtube.com

मेणबत्ती बनवण्यासाठी कच्चा माल  Raw material for Candle Making Business

मेणबत्त्या बनवण्यासाठी लागणारे प्रमुख दोन रॉ मटेरियल म्हणजे पॅराफिन वॅक्स आणि वात. तुमच्याकडे सूत, विविध रंग, साचे, सजावटीच्या वस्तू आणि सुगंध असणे आवश्यक आहे. 

भेटवस्तू किंवा सजावटीच्या मेणबत्त्यांच्या पॅकेजिंगवर विशेष लक्ष द्या. 

Equipments required for candle making business

कच्च्या मालाव्यतिरिक्त तुमच्याकडे मेणबत्ती बनवण्यासाठी काही उपकरणे असणे आवश्यक आहे. 

मेन वितळण्याचे भांडे, थर्मामीटर, ओतण्याचे भांडे, वजनाचे प्रमाण, हातोडा आणि मेण वितळण्यासाठी एक ओव्हन असणे आवश्यक आहे.

मेणबत्ती बनवण्यासाठी लागणाऱ्या मशीन  Machines required for candle making

बाजारात मेणबत्ती बनवण्याची अनेक प्रकारची मशीन्स उपलब्ध आहेत. व्यवसाय योग्यरित्या सुरू करण्यासाठी योग्य यंत्रे निवडणे ही एक महत्त्वाची प्रक्रिया आहे. Machines reuired for candle making business मशीनच्या चुकीच्या निवडीमुळे व्यवसायांमध्ये कमी नफा किंवा तोटा होऊ शकतो. मोठ्या प्रमाणावर मेणबत्ती बनवणारी मशीन 3 वेगवेगळ्या प्रकारांमध्ये विभागली जाऊ शकते.

ती म्हणजे Manual candle making machine मॅन्युअल, semi-automatic candle making machine, सेमी-ऑटोमॅटिक आणि Fully automatic candle making machine पूर्ण-स्वयंचलित मेणबत्ती बनवणारी मशीन आहेत. सर्व यंत्रे त्यांची उत्पादन क्षमता, उत्पादन गुणवत्ता आणि खर्चामध्ये वेगवेगळी आहेत. 

१.मॅन्युअल मेणबत्ती बनवण्याची मशीन

Manual candle making machine

ह्या मेणबत्ती बनवणारी मशीन मध्ये मोल्ड उपलब्ध आहेत. या मशीन्समधून, आपल्याला तयार मेणबत्त्या एक एक करून हाताने गोळा करणे आवश्यक आहे. मॅन्युअल मशीनमध्ये उपलब्ध 300, 550, 950, 1200, आणि 1800 पिसेस प्रति तास यासारखे भिन्न उत्पादन मिळू शकतात. ही यंत्रे साध्या सामान्य दैनंदिन प्रकाशाच्या मेणबत्त्या, दंडगोलाकार मेणबत्त्या बनवू शकतात. चांगल्या दर्जाच्या मॅन्युअल मेणबत्ती बनवण्याच्या मशीनची किंमत भारतात 20000.रु. पासून सुरू होते. 

२.सेमी-ऑटोमॅटिक मेणबत्ती बनवणारी मशीन

Semi automatic candle making machine

विविध सेमी-ऑटोमॅटिक मेणबत्ती बनवणारी मशीन जी ऑपरेट करण्यास सोपी, अॅडजस्टेबल सेटिंग्ज सह बाजारात उपलब्ध आहेत. ही मशीन्स अधिक वापरकर्ता-अनुकूल user friendly आहेत. याव्यतिरिक्त, हे मॅन्युअल मशीनपेक्षा तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत आहेत. येथे तुम्ही या मशीन्समधून अधिक अचूक परिमाणे शोधू शकता. Candle making machine ही यंत्रे जलद थंड होण्यासाठी जल परिसंचरण प्रणाली प्रदान करतात. सेमी-ऑटोमॅटिक मेणबत्ती बनवणाऱ्या मशीनची किंमत सुमारे रु.40000 पर्यंत जाईल . 

3.पूर्णपणे स्वयंचलित मेणबत्ती बनवणारी मशीन

Fully automatic candle making machine

पूर्ण-स्वयंचलित मेणबत्ती बनवणारी यंत्रे सामान्यत: उत्तम दर्जाचे सौम्य स्टील, पितळ पाईप्स आणि CRC पाईप्स वापरून दीर्घ आणि त्रासरहित ऑपरेशनल लाईफ मिळवण्यासाठी डिझाइन केलेली असतात. या मशीन्समधून साधा, चौकोनी, गोल, रंगीबेरंगी, सुगंधित वाढदिवसा साठीच्या मेणबत्त्या या मशीन्समधून खूप जास्त उत्पादन मिळू शकतात. तुम्हाला प्रति मिनिट उत्पादन आउटपुटचे 240 पिसेस मिळतील.

मेणबत्ती उत्पादन व्यवसायासाठी आवश्यक परवाने 

Licence required for candle manufacturing business-

1.कंपनी नोंदणी company registration for candle making business

मेणबत्ती बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करण्याची पहिली पायरी म्हणजे तुमच्या व्यवसायाची नोंदणी करणे. प्रथम, आपण व्यवसायाची कंपनी, मालकी, भागीदारी इत्यादीची नोंदणी करणे आवश्यक आहे.

2.GST नोंदणी GST registration for candle making business

 सर्व व्यवसाय मालकांसाठी वस्तू आणि सेवा कर (GST) साठी नोंदणी आवश्यक आहे. नोंदणी प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर, तुम्हाला एक GST क्रमांक दिला जातो, जो तुम्ही वस्तू किंवा सेवा विकण्यासाठी वापरू शकता.

3. व्यापार परवाना trade licence: for candle making business

व्यवसाय चालवणाऱ्या प्रत्येक व्यक्तीला व्यापार परवाना आवश्यक असतो. कॉर्पोरेशन, नगरपालिका यासारख्या स्थानिक संस्था व्यापार परवाने जारी करतात.

Tags: No tags

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *