Best 5 Funding Options To Raise Funding For Your Business Easily

How do startup businesses raise funds? How can I fund a startup with no money? How can I get grant for startup India? How do I get investors for my startup? how to raise funds for business in india how to raise funds for business start-up, how to get funding for startup from government, how to raise money for a business without a loan

How to raise funding for new start ups 2022

तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी निधी कसा मिळवायचा?

How to raise funding for new start ups 2022

जर तुम्ही भारतात व्यवसाय किंवा स्टार्टअप सुरू करण्याचा विचार करत असाल तर आता हीच वेळ आहे कारण भारत स्टार्टअप इकोसिस्टमच्या Start up ecosystem  टप्प्यात आहे आणि संपूर्ण वातावरण आजकाल व्यवसायासाठी अनुकूल आहे जे महत्वाकांक्षी लोकांना आणि त्यांच्या तेजस्वी कल्पनांना अनुकूल आहे. व्यवसाय सुरू करणे ही कल्पना असण्याबरोबरच व्यवसाय सुरू करण्यासाठी इतर अनेक गोष्टी आवश्यक आहेत आणि अशा गोष्टींपैकी एक म्हणजे व्यवसाय सुरू करण्यासाठी लागणारा निधी किंवा भांडवल. Funding for business start ups.

कोणताही व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, मग तो स्टार्टअप असो, एसएमई असो किंवा मोठी कंपनी, त्यासाठी भांडवली गुंतवणूक किंवा निधी आवश्यक असतो. या आधुनिक बिझनेस इकोसिस्टममध्ये व्यवसाय किंवा स्टार्टअप सुरू करण्यासाठी निधी funding for startup मूलभूत आहे. भारतात, तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी निधी मिळवणे हे एक आव्हानात्मक आणि थकवणारे काम असू शकते परंतु येथे काही मार्ग संकलित करून ते सोपे करण्याचा प्रयत्न केला आहे ज्याद्वारे तुम्हाला तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी निधी मिळेल:

क्राउडफंडिंग crowd funding for start up

भारतात तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी तुम्हाला निधी मिळवायचा पहिला पर्याय म्हणजे क्राउडफंडिंग. स्टार्टअप कल्पना, उद्दिष्टे, goals,ojectives आणि नफा कमावण्याच्या योजनांमध्ये इंटरेस्ट असलेल्या विविध प्लॅटफॉर्मद्वारे अनेक गुंतवणूकदारांकडून निधी money from investors आकर्षित करणे आणि गोळा करणे ही संकल्पना आहे. क्राउडफंडिंगमध्ये, अनेक गुंतवणूकदार गुंतलेले असतात आणि त्यांना तुमची कल्पना किती आवडते आणि त्यांची प्रशंसा केली जाते यावर आधारित; ते स्टार्टअप प्रकल्पाला निधी देतात. Crowdfunding for new start ups

भारतात, क्राउडफंडिंगला लोकप्रियता मिळत असल्याचे आपण पाहत आहोत कारण हे केवळ स्टार्टअप्ससाठीच नाही तर सामाजिक कारणे, धर्मादाय संस्था, मदत निधी इत्यादींसाठी निधी उभारण्यास मदत करते. भारतात, देशभर लोकप्रिय असलेल्या प्रमुख क्राउडफंडिंग प्लॅटफॉर्ममध्ये किकस्टार्टर, मिलाप, विशबेरी, फ्युएलएड्रीम आणि फंडेबल यांचा समावेश आहे.

स्व-वित्तपुरवठा self funding for new business ideas

जर आपण स्टार्टअप प्रकल्पाला निधी देण्याच्या सर्वोत्तम मार्गाबद्दल बोललो तर निःसंशयपणे ते स्वयं-वित्तपुरवठा असेल. अनेक व्यक्ती आणि उद्योजक ज्यांच्याकडे संसाधने आहेत ते इतर स्त्रोतांवर अवलंबून न राहता त्यांच्या स्टार्टअप कल्पनांना स्व-वित्तपुरवठा करण्यास प्राधान्य देतात कारण जेव्हा तुम्ही कर्जाची मागणी करता किंवा तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेला निधी देण्यासाठी सरकारी संस्थेशी संपर्क साधता तेव्हाही त्यांना भांडवलाच्या रकमेबद्दल उत्सुकता असते, तुम्ही स्टार्टअपमध्ये किती गुंतवणूक कराल आणि गुंतवणूक करण्यापूर्वी ते ट्रॅक्शन मागु शकतात.

जर तुमच्याकडे पुरेशी बचत असेल तर तुमच्या स्वतःच्या स्टार्टअप कल्पनेला निधी देण्यासाठी त्यांची गुंतवणूक करणे हा उपलब्ध सर्वोत्तम पर्याय आहे, विशेषत: प्रथमच उद्योजकांसाठी आणि व्यवसायाच्या सुरुवातीच्या काळात जेव्हा इतरांना तुमच्यावर विश्वास ठेवण्यास पटवणे कठीण असते. व्यवसायाच्या नंतरच्या टप्प्यात, तुम्ही व्यवसाय कर्जासारखे निधी loan for new business मिळविण्याचे इतर मार्ग सहजपणे निवडू शकता. ही कर्जे सहसा सहजपणे मंजूर होतात कारण ते व्यवसायाच्या स्थिरतेशिवाय काहीही विचारात घेत नाहीत आणि यामुळे तुम्हाला लॉटरी संवाद किंवा धनकेसरी सारख्या इतरत्र गुंतवणूक करण्यासाठी संसाधने मिळतील.

सार्वजनिक आणि खाजगी क्षेत्रातील बँकांकडून कर्ज- private banks funding for new startups सार्वजनिक आणि खाजगी क्षेत्रातील बँका कडून

 सामान्यतः उद्योजकांद्वारे त्यांच्या स्टार्टअप प्रकल्पांसाठी निधी मिळवण्याचा विचार केला जातो कारण बँकांना इतर पद्धतींच्या तुलनेत कर्ज आणि निधी मिळविण्याचा विश्वासार्ह आणि सोयीस्कर मार्ग मानला जातो. भारतात, सार्वजनिक आणि खाजगी क्षेत्रातील बँका स्टार्टअप्सना दोन प्रकारात कर्ज देतात; मुदत कर्ज आणि कार्यरत भांडवली कर्ज. 

खाजगी आणि सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांसह जवळजवळ सर्व बँका स्टार्टअप कल्पनांना निधी देण्यासाठी व्यवसाय कर्ज देतात परंतु व्याज दर, कर्जाची रक्कम, परतफेड कालावधी इत्यादी गोष्टींमध्ये फरक आहे.

भारत सरकारकडून कर्ज योजना loan schemes from Indian government

 अलीकडे, भारत सरकारने स्टार्टअप्स, SMEs, MSMEs आणि इतर उद्योजकांना समर्थन देण्यासाठी विविध कर्ज योजना जाहीर केल्या आहेत ज्यांना त्यांच्या कल्पना प्रत्यक्षात आणायच्या आहेत. भारत सरकारने सुरू केलेल्या विविध कर्ज योजनांमध्ये मुद्रा कर्ज, स्टँड-अप इंडिया योजना, सूक्ष्म आणि लघु उद्योगांसाठी क्रेडिट गॅरंटी फंड योजना (CGFMSE), नॅशनल स्मॉल इंडस्ट्रीज कॉर्पोरेशन सबसिडी, टेक्नॉलॉजी अपग्रेडेशनसाठी क्रेडिट लिंक कॅपिटल सबसिडी स्कीम आणि इतर विविध.

एंजल इन्व्हेस्टमेंट  best investment for startup funding

तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी निधी मिळवण्याचा आणखी एक मार्ग म्हणजे एंजल इन्व्हेस्टमेंट. ज्यांच्याकडे जास्तीची रोकड आहे आणि ते नवीन स्टार्टअप कल्पनांमध्ये गुंतवणूक करू पाहत आहेत. एंजल गुंतवणूकदार आशादायक स्टार्टअप्समध्ये गुंतवणूक करतात आणि एकदा का स्टार्टअप्स त्यांच्या क्षमतेपर्यंत पोहोचले की त्यांना त्यातून वाटा मिळतो. एंजल गुंतवणुकीतील जोखीम आर्थिक सूचनांनुसार कर्ज मिळविण्याच्या तुलनेत अधिक आहेत कारण एंजल गुंतवणूकदार केवळ उच्च नफा परतावा मिळवण्यासाठी गुंतवणूक करतात आणि गुंतवणूक वित्तीय संस्थांच्या तुलनेत कमी आहे परंतु हे नमूद करण्यासारखे आहे की Google, Alibaba आणि Yahoo सारख्या कंपन्या एंजल गुंतवणूकीचा परिणाम आहेत. 

भारतात, लोकप्रिय एंजल गुंतवणूकदारांमध्ये मुंबई एंजल्स, हैदराबाद एंजल्स आणि इंडियन एंजल नेटवर्क सारख्या कंपन्यांचा समावेश आहे.

हे काही लोकप्रिय मार्ग आहेत ज्याद्वारे तुम्ही भारतात तुमच्या स्टार्टअप कल्पनेसाठी निधी मिळवू शकता. 

Tags: No tags

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *